Hỏi Đáp So sánh: TAYLOR GS MINI vs GUITARPLUS F4

Mọi người cho mình hỏi vs. Mình đang có dự định đầu tư mua 1 em guitar mới chất lượng tốt để đánh được lâu lâu tí trong khoảng 15tr đổ xuống. Ai cũng biết Taylor Guitar là đàn chuẩn ko cần chỉnh rồi nhưng giá thì ko rẻ lắm cho 1 cây đàn xịn. Mình tìm hiểu và thấy có loại Taylor dòng GS Mini giá phù hợp vs điều kiện kinh tế của mình nhưng ko biết nên mua ko bởi vì sợ nếu ko bảo quản chăm nó em nó cẩn thận thì vs khí hậu nóng ẩm khắc nghiệt như ở VN thì em í chết sớm quá :( Mình ở Hà Nội thì thấy có GuitarPlus là bán hàng chuẩn xịn mà đàn Custom Shop như dòng F4 mới ra năm 2016 thì tiếng hay khỏi bàn. Giá thành khá rẻ có 4tr~7tr / cây đàn. Đọc thông số sản phẩm thì dòng F4 đều làm từ gỗ all-solid. Chất lượng gỗ như vậy thì quá tốt cho 1 cây đàn 4tr phải ko??? Mình đang băn khoăn ko biết nên chọn loại nào để mua cho phù hợp. Mình rất tin tưởng vào đàn Taylor bởi nó nổi tiếng toàn cầu ai chơi đàn cũng biết và ngưỡng mộ 1 cây guitar Taylor nhưng ở VN thì cũng ko thiếu đàn chất lượng cao mà giá thành lại ko quá đắt phù hợp vs nhu cầu người Việt và khí hậu VN. Mình đăng bài này mong các bạn vào giúp mình để có thể chọn lựa đc cây đàn tốt nhất:) Và giá 1 em Taylor GS Mini là 13tr. Có gì góp ý cứ nói thoải mái để mình chọn được cây đàn ưng ý nhất ;)

Bên trên